![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/occ.jpg)
ผศ.ดร.อังก์ศิริ ทิพยารมณ์ อาจารย์ประจำภาควิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร พร้อมนักศึกษาระดับปริญญาโท รับมอบฝาขวดน้ำดื่มพลาสติกที่ใช้แล้วจาก นัชชา ปรักกัมนนท์ ผู้จัดการแผนกโฆษณา-ประชาสัมพันธ์ และทีมงาน CSR บริษัท โอซีซี จำกัด (มหาชน) เพื่อนำไปทำเก้าอี้ให้แก่น้อง ๆ ในโรงเรียนที่ขาดแคลน ทั้งนี้ ฝาขวดน้ำดื่มพลาสติกดังกล่าวได้จากการบริจาคโดยผู้บริหารและพนักงาน บมจ.โอซีซี ที่ร่วมกิจกรรมเปลี่ยนขยะ เพื่อสร้างสรรค์สิ่งที่เป็นประโยชน์คืนสู่สังคม ณ มหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวัง สนามจันทร์ เมื่อเร็ว ๆ นี้
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-1-2-1024x682.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-2-1-1024x682.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-3-2-1024x682.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-4-2-1024x683.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-5-2-1024x762.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-6-2-1024x682.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-8-2-1024x682.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-9-2-1024x683.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-10-2.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-7-3-682x1024.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-12-3-682x1024.jpg)
![](https://www.occ.co.th/new/wp-content/uploads/2024/04/บริจาคฝาขวด-15-3-683x1024.jpg)